PDA

View Full Version : chuyen la kho tin, nhung co that!!! ai co tinh to mo hay vao day ma xem ...

thanh nga
28-10-2005, 02:46 AM
>:D< kim loai nao dat vao tay thi tan ra??
Tai sao trung ga ung lai noi tren mat nuoc??
Con nguoi co the nho ve qua khu bao nhieu???
neu ai muon biet ket qua thi hay goi tui nha, O:) :)>-

SnowBall
05-11-2005, 07:50 PM
làm ơn cho tui 2 từ "có dấu" đọc ko ra gì hít nè T T

nangchieu
05-11-2005, 08:23 PM
Bạn TN sưu tầm hay.
Bà con đang chờ Thanh Nga ............ thanh minh .

thanh nga
08-11-2005, 08:14 AM
xin loi cac ban la minh ko biet an chu co dau . cho nen thong cam nha . con day la cau dap an cua cau 1....
Có một kim loại đặc biệt kỳ lạ. Ở nhiệt độ bình thường thì sáng óng ánh như bạc, hình khối, nhưng nếu bạn muốn xem kỹ một chút, đặt nó vào lòng bàn tay, nó lập tức tan ngay ra, chạy đi chạy lại y như một giọt nước để trên lá sen vậy.

Tên của thứ kim loại này là Gali. Đến 30 độ C là nó tan ra, mà nhiệt độ thân thể của người là 37 độ C, cho nên khi bỏ gali vào lòng bàn tay, tất nhiên nó tan nhanh chóng.

Điểm tan của gali tuy rất thấp, nhưng điểm sôi lại rất cao. Người ta dùng gali chế thành nhiệt kế, đặt nó vào lò luyện thép lửa đỏ rực, có thể đo được độ nóng đến 1.500 độ C, bởi vì gali phải đến 1893 độ C mới sôi. Còn thuỷ ngân mà ta thường dùng làm nhiệt kế, chỉ 360 độ C đã sôi rồi.
cau hoi thu hai de lan khac nha . moi ngay 1 cau tra loi vay nha. chuc cac ban vui ve!!!!;)

nangchieu
08-11-2005, 10:22 PM
Cám ơn Thanh Nga về câu đố khoa học .
Gali quả là Galăng . Nó dễ tan ra để hoà đồng trong nhân thế và cũng cao ngạo trong sôi nổi .

thanh nga
09-11-2005, 05:04 AM
Cam on Nang chieu da khen qua lọi con day la cau dap an thu 2 . minh con nhieu cai hay lam .

Nếu muốn biết trứng gà tốt hay xấu,chỉ cần bỏ nó vào trong nước, quả nào chìm là trứng tốt, quả nào nổi là trứng hỏng. Tại sao vậy?

Lý do rất đơn giản: vì tỷ trọng trứng gà mới lớn hơn nước, tỷ trọng trứng gà thối lại nhỏ hơn.

Trứng gà mới đẻ ra, vì không khí bên trong rất ít, tỷ trọng của nó lớn hơn nước, nên nó sẽ chìm. Còn trứng ung vì đã để thời gian dài. Một mặt lòng trắng của nó đã thối, sinh ra rất nhiều thể khí; mặt khác, một phần nước ở trong quả trứng bay hơi qua những lỗ nhỏ ở vỏ. Thể khí bốc hơi, trọng lượng quả trứng nhẹ đi, tỷ trọng nhỏ đi, tất nhiên nó phải nổi trên mặt nước. <:-P

CaNaXiMuoi
10-11-2005, 03:30 PM
cái trứng gà thì có nghe .. còn Gali .. mới nghe :P that's interesting though... thanks ... dzị Gali thường dùng trong cái gì ? just curious

SnowBall
11-11-2005, 08:38 PM
từ hoá bay sang tới nội trợ =.=
đây là câu hỏi của tui
nếu loại trừ trường hợp thằng bắn tên bắn hụt, chúng ta có thể lý luận làm sao để mũi tên ko thể nào bay tới đích, vậy theo bạn lý luận đó là gì ?

vosokyniem
12-11-2005, 02:54 AM
từ hoá bay sang tới nội trợ =.=
đây là câu hỏi của tui
nếu loại trừ trường hợp thằng bắn tên bắn hụt, chúng ta có thể lý luận làm sao để mũi tên ko thể nào bay tới đích, vậy theo bạn lý luận đó là gì ?

Dùng cái lý luận "cái bánh ăn không bao giờ hết" hay "con thỏ hong bao giờ đuổi kịp con rùa" đó mà .
Gọi đoạn đường từ nơi mũi tên xuất phát đến đích là x (x > 0) thì mũi tên muốn trúng đích phải từng cách đích 1/2 x, rồi cách đích 1/4 x, cách đích 1/8 x ... nghĩa là cách đích 1/(2^n) x.
Trong đó n là một số tự nhiên >=1
Nghĩa là nếu mũi tên muốn trúng đích thì khoảng cách giữa mũi tên tại thời điểm đó và đích đến phải có giá trị là zero .
Tương đương với :
1/(2^n) x = 0 -> không bao giờ xảy ra (vì x>0 và 1/(2^n) khác 0)
Do đó mà mũi tên không bao giờ bay trúng đích là vậy !
;)

anhhungrom
12-11-2005, 03:56 PM
rất chính xác .
nhưhg đó là theo tóan học , vậy nếu xét theo vật lý học , sinh học thì sao , tâm lý học . .. thì giải thích thế nào ?

anhhungrom
12-11-2005, 04:04 PM
...............................Lý do rất đơn giản: vì tỷ trọng trứng gà mới lớn hơn nước, tỷ trọng trứng gà thối lại nhỏ hơn.

Trứng gà mới đẻ ra, vì không khí bên trong rất ít, tỷ trọng của nó lớn hơn nước, nên nó sẽ chìm. Còn trứng ung vì đã để thời gian dài. Một mặt lòng trắng của nó đã thối, sinh ra rất nhiều thể khí; mặt khác, một phần nước ở trong quả trứng bay hơi qua những lỗ nhỏ ở vỏ. Thể khí bốc hơi, trọng lượng quả trứng nhẹ đi, tỷ trọng nhỏ đi, tất nhiên nó phải nổi trên mặt nước. <:-P

phân tích hay .
cho góp ý 1 chút . sở dĩ trứng gà nỗi là do trong trứng có không khí . mà không khí thi nhẹ hơn nước . chứ chưa hẵn là qủa trứng nhẹ hơn nước . chính vì vậy mà trứng gà bị ung chỉ nỗi được 1 nữa , còn nữa kia thì fải chìm trong nước .

SnowBall
15-11-2005, 08:04 AM
1 bịch kẹo cho vskn còn cha anhhungrom
tui thấy cha bắt đầu nhảm hơn tui gồi đó
típ theo ai cho tui bít lý luận 1= (-1) nèo

thanh nga
15-11-2005, 08:38 AM
co moi chuyen qua trung va gali thoi ma sao moi nguoi lam thac mac vay . tat nhien co nhieu chat hoa hoc .ma chung ta chua biet toi . con ve chuyen tu hoa hoc nhay sang trung ga, day la nga thich doi de tai cho moi nguoi doc ma, day la cau tra loi thu 3 , de tai moi dọ lan nay mui ten se bay lac huong nhieu lan truoc, nhung deu la khoa hoc ca

Con người có thể nhớ lùi về thuở ấu thơ hồi lên một, lên hai của mình. Jean Roch Laurence, nhà nghiên cứu thuộc Đại học Concordia (Montreal), cho biết: "Chúng ta sẽ không nhớ được nhiều lắm, nhưng cũng nhớ được một chút gì đấy".

Tuy nhiên, ông cũng lưu ý rằng, ký ức của chúng ta là một phần lịch sử gia đình, thường xuyên được kể lại bởi một người khác. Do đó, ký ức thường là một phần của sự hồi tưởng.

Khi muốn tìm về một kỷ niệm, bộ não sẽ lùi tới thời điểm cuối cùng mà chúng ra nghĩ hay nói về nó. Nói cách khác, đấy là phiên bản lưu trữ ký ức bằng cách mỗi lần nhớ lại, chúng ta thêm thắt hoặc lược bỏ các đặc điểm của chúng.

minh con nhieu cau hoi hay lam dọ neu moi nguoi thich ve cai gị nga se noi cho . neu nhu biet*-:) cac ban cu hoi dung ngai, ve khoa hoc, tam ly.... nhung ma minh thich nhat la ve tam ly...:-h bbb...

thanh nga
30-11-2005, 05:22 AM
1. vi sao khó đập ruồi.
2 tai sao mũi chó thường xuyên ướt
3. tai sao dế thích chọi nhau ????
het nhung cau hoi do nay. nga se cho nhung cau hoi ve tinh cam. de moi nguoi do buon ngu. ok? :> bbb...

barca
01-12-2005, 08:35 AM
Dùng cái lý luận "cái bánh ăn không bao giờ hết" hay "con thỏ hong bao giờ đuổi kịp con rùa" đó mà .
Gọi đoạn đường từ nơi mũi tên xuất phát đến đích là x (x > 0) thì mũi tên muốn trúng đích phải từng cách đích 1/2 x, rồi cách đích 1/4 x, cách đích 1/8 x ... nghĩa là cách đích 1/(2^n) x.
Trong đó n là một số tự nhiên >=1
Nghĩa là nếu mũi tên muốn trúng đích thì khoảng cách giữa mũi tên tại thời điểm đó và đích đến phải có giá trị là zero .
Tương đương với :
1/(2^n) x = 0 -> không bao giờ xảy ra (vì x>0 và 1/(2^n) khác 0)
Do đó mà mũi tên không bao giờ bay trúng đích là vậy !
;)

the nay ma dung a po tay voi ba kon do

thanh nga
06-12-2005, 07:42 AM
tai sao lai kho dap ruoi???
Bắt một con ruồi đang bay có lẽ là một trong những việc khiến bạn nản lòng nhất. Các nhà khoa học đã biết vì sao nó lẩn tránh bạn dễ dàng như vậy.

Bí mật của ruồi là: Nó nhảy chứ không chỉ là bay.

Trong một nghiên cứu mới, các nhà khoa học đã tập trung tìm hiểu bằng cách nào não bộ của ruồi thi hành những cử động thoát chết lẹ làng đến vậy. Gwyneth Card từ Viện Công nghệ California đã lần lượt thả những cái đĩa đen từ các góc khác nhau, để đè bẹp một chú ruồi. Bà quay phim lại hình ảnh này.

Băng video cho thấy con ruồi nhảy ra xa vật thể đang rơi xuống, bằng cả chân và cánh. Điều này chứng tỏ não của nó thực hiện một trình tự cất cánh liên quan đến kết nối thần kinh giữa cánh và chân.

"Kiểu ra quyết định năng lượng thấp này có thể là ý tưởng hay đối với những người đang thiết kế các robot định vị tự động", Card nói.

Nghiên cứu sẽ được trình bày tại cuộc họp thường niên của Hiệp hội sinh học thực nghiệm ở Barcelona, Tây Ban Nha.

day la cau tra loi moi. con chuyen vosokyniem viet sai thi barca phai di hoi tac gia viet bai day chu !!!:-SS can than barca sap gap nguy hiem day:)

chuotchet
10-12-2005, 05:26 AM
xời...mấy câu này chẳng qua :O) thuộc kiểu câu hỏi mỗi người mỗi người trả lời 1 kiểu nên[-X

thanh nga
20-12-2005, 07:58 AM
moi nguoi 1 kieu nen sao ha chuot chet. tai sao dang viet nua cau lai ko viet tiep vay ha. hay la hom nao nga moi chuot chet di uong ~O) nhe. chung ta cung noi chuyen, xem nga da lam sai dieu gi. ok???:">

DŨNG_CONAN
05-01-2006, 02:24 AM
Mình chưa bao giờ thấy kim loại nào là gali cả bạn pót ảnh lên được ko cho mình cũng như tất cả các bạn khác cùng bít

thanh nga
06-01-2006, 03:35 AM
minh thanh that xin loi. minh ko co hinh cua kim loai do. :( nhung minh se co dang kiem cho bang duoc. neu ko kiem duoc :-?? thi minh se chiu loi va ko viet them bai nao nua. chiu ko. con day la cau hỏi về ruồi

Bắt một con ruồi đang bay có lẽ là một trong những việc khiến bạn nản lòng nhất. Các nhà khoa học đã biết vì sao nó lẩn tránh bạn dễ dàng như vậy.

Bí mật của ruồi là: Nó nhảy chứ không chỉ là bay.

Trong một nghiên cứu mới, các nhà khoa học đã tập trung tìm hiểu bằng cách nào não bộ của ruồi thi hành những cử động thoát chết lẹ làng đến vậy. Gwyneth Card từ Viện Công nghệ California đã lần lượt thả những cái đĩa đen từ các góc khác nhau, để đè bẹp một chú ruồi. Bà quay phim lại hình ảnh này.

Băng video cho thấy con ruồi nhảy ra xa vật thể đang rơi xuống, bằng cả chân và cánh. Điều này chứng tỏ não của nó thực hiện một trình tự cất cánh liên quan đến kết nối thần kinh giữa cánh và chân.

"Kiểu ra quyết định năng lượng thấp này có thể là ý tưởng hay đối với những người đang thiết kế các robot định vị tự động", Card nói.

Nghiên cứu sẽ được trình bày tại cuộc họp thường niên của Hiệp hội sinh học thực nghiệm ở Barcelona, Tây Ban Nha.

DŨNG_CONAN
08-01-2006, 02:34 AM
Cái đó mình cũng xem ti vi rùi nó cũng nói về ruồi nhưng mà cái khác "hình như nói về mắt của nó thì phải"

quangvinh
12-01-2006, 07:23 AM
tui chẳng biết gì
nhưng cũng đoán là hay
kê kê

be con 9X
12-01-2006, 09:32 PM
tui đố các bạn nha !
tại mày mà tao đánh tao ,tại sao tao đánh mày
ko biết các bạn nghe chua nũa.
đố các bạn là con gì

DŨNG_CONAN
13-01-2006, 04:32 AM
Nghe rùi và cũng trả lời rùi là "con muỗi" chính nó chứ còn ai yeah.......

thanh nga
20-01-2006, 05:52 AM
10 điểm cho dũng conan. vậy mình đố các bạn nhé.
1 gia đình có 7 người con đặt tên là A, B, C, D, E, G, H.

Biết rằng A có 3 em gái , B có 1 anh trai , C là nữ và có hai em gái , D có 2 em trai , E có 2 chị gái , G cũng là nữ nhưng G va H không có em gái.

Bạn nghĩ xem , trong 7 người đó , ai là nam , ai là nữ.

thanh nga
28-01-2006, 01:40 PM
nam moi nga chuc ca nha vui ve , hanh phuc, nhat duoc nhieu tien, nhieu ban trai ,ban gai, luc nao cung vui ve yeu doi. nhung dieu ko may se ko bao gio say ra. va cac ban se tra loi duoc tat ca cac cau do cua forum. <:-P

bathong
05-02-2006, 10:56 PM
10 điểm cho dũng conan. vậy mình đố các bạn nhé.
1 gia đình có 7 người con đặt tên là A, B, C, D, E, G, H.

Biết rằng A có 3 em gái , B có 1 anh trai , C là nữ và có hai em gái , D có 2 em trai , E có 2 chị gái , G cũng là nữ nhưng G va H không có em gái.

Bạn nghĩ xem , trong 7 người đó , ai là nam , ai là nữ.

Minh mới tham gia diễn đàn, thấy câu hỏi dễ mà hổng ai trả lời nên mình nhảy vô đại vậy 8-} .
B có 1 anh trai -> A là trai
C va G là nữ -> đề bài đã cho biết
G va H không có em gái -> H là trai
D có 2 em trai mà H là trai và G là nữ -> E là trai
còn lại B và D thì ta biết C có 2 em gái mà E và H là trai -> D là gái còn B là trai vì A chỉ có 3 em gái.

datnguyenvn2003
08-02-2006, 10:36 AM
" Vì sao khó đập ruồi?"
Trả lời : Tại ruồi nhiều quá đập hổng xuể(ruồi ờ Úc)
"tai sao mũi chó thường xuyên ướt?"
Trả lời : Chắc tại luởi nó dài !!
"tai sao dế thích chọi nhau ????"
Trả lời: Chắc dế mái biết rõ hơn ai hết !!

chaienvaxeko
09-02-2006, 12:02 PM
tui đố các bạn nha !
tại mày mà tao đánh tao ,tại sao tao đánh mày
ko biết các bạn nghe chua nũa.
đố các bạn là con gì
Vâng đó chính là con ...mui.còn câu của tôi là vầy nè:
Vì mày tao phải đánh tao
Vì tao tao đánh cả tao lẫn ...:)) mầy

thanh nga
14-02-2006, 07:25 AM
nga co 1 tin ko tot. nga sap co 1 cuoc thi quan trọng, rat rat quan trong. cho nen chac la nga se ko ra cau đố nua. nhung mong cac ban se giup nga ra cau hoi, cho cac ban khac tra lời cam on nha. =D> vo tay cho moi nguoi. bbb... hen gap lai nha.

thanh nga
23-03-2006, 05:02 AM
xin chào các bạn. đây là câu đố mới nè
quả gì lắm múi nhiều khe,
anh hùng nhìn thấy chạy dze 1 mạch.:)>-

vetthuongtinh
23-03-2006, 05:17 AM
quả lựu đạn :)

thanh nga
04-05-2006, 05:29 AM
vetthuongtinh noi dung roi do. minh xin loi, vi ko tra loi nhanh. minh phai chuan bi cho ky thi. cho nen. sorry nha. khi nao minh thi xong, minh se ra cau do cho cac ban nha.O:) :-h

banhcanhcua
26-05-2006, 02:48 PM
chán phèo ,ngoài cai lí luận bắn hụt ra còn có cái lí luận , tho san ko chịu bắn thì làm sao trúng đích

thanh nga
03-06-2006, 01:35 AM
trong room o day moi nguoi co the noi nhung gi ma ho thich. minh nghi la ko nen noi nguoi nay, noi nguoi kia duoc. moi nguoi co 1 so thich rieng cua ho. ban co the noi nhung gi ban thich. nhung ma dung dong cham ai la duoc roi. cam on banh cnah cua nhieu.

phạm văn khanh
03-06-2006, 02:56 AM
đố các bạn biết : Làm sao để có thể bỏ con voi vào tủ lạnh?
Làm sao có thể bỏ con hươu vào tủ lạnh?
Chúa sơn lâm họp bàn các con vật , các bạn xem thiếu mất con nào?
Người ta đi bơi biết cái hồ đó có nhiều cá sấu mà làm sao họ vân bơi bình thường?

thanh nga
14-10-2006, 06:17 AM
sao ko ai tra loi cau hoi ma Pham Van Khanh dua ra vay. nga dao nay ban qua ko co thoi gian cho nhung cau do... neu ai biet cau tra loi thi giai dum nha. cam on. bbb chuc vui ve.!!!!! bbb

bismaatj
15-10-2006, 11:01 AM
mở cửa tủ lạnh ra và đút con voi vào.
Lôi con voi ra khỏi tủ lạnh và cho con hươu vào.
Chúa sơn lâm họp thiếu con hươu vì nó đang trong tủ lạnh.
Người ta vẫn bơi vì cá sấu đi họp trong rừng rùi :)>-

bismaatj
15-10-2006, 11:09 AM
Em gái tôi yêu bạn tôi. Nhưng bạn tôi lại yêu cô bé hàng xóm của nó. Cô bé hàng xóm yêu anh chàng cùng lớp. Tình cờ cậu trai đó lại là em họ tôi. Nhưng em họ tôi lại thích em của bạn gái em tôi. Cô bạn đó lại rất thich tôi. Còn tôi, tôi lại trót thương 1 người trên diễn đàn thoiaotrang.com. Hoi có những đôi nào yêu nhau.
Ôi trái tim của tôi với mối tình hoài mong/:)

ớt non
16-10-2006, 12:21 AM
:-/ đây là trò bịt mắt bắt "dê" hả cho em tham gia với nha@-)

thanh nga
04-11-2006, 03:01 AM
ot non cu viec tham gia !!!! co ai bat ko cho ot non tham gia dau!!!:)>-

ớt non
13-11-2006, 12:26 AM
:(( thiên nga (thanh nga)đâu ko bắt vồ nhầm phải..............~:> v :(( :(( :(( :(( :((

cẩm tuyên
13-11-2006, 06:23 AM
Em gái tôi yêu bạn tôi. Nhưng bạn tôi lại yêu cô bé hàng xóm của nó. Cô bé hàng xóm yêu anh chàng cùng lớp. Tình cờ cậu trai đó lại là em họ tôi. Nhưng em họ tôi lại thích em của bạn gái em tôi. Cô bạn đó lại rất thich tôi. Còn tôi, tôi lại trót thương 1 người trên diễn đàn thoiaotrang.com. Hoi có những đôi nào yêu nhau.
Ôi trái tim của tôi với mối tình hoài mong/:)
theo tui thì hok có đôi nào yêu nhau hết
câu trả lời chỉ như zay thui

phạm văn khanh
20-01-2007, 08:03 PM
kinm loại đặt vào tay tan ra la kim loại Hg

phạm văn khanh
20-01-2007, 08:04 PM
hỏi các bạn đây triển vọng của sinh học trong thế kỉ 21 là gì

phạm văn khanh
20-01-2007, 08:07 PM
các bạn đã biết phân biệt giữa tình bạn và tình yêu chưa muốn biết thì hãy góp ý với tó nhẹ

phạm văn khanh
20-01-2007, 08:13 PM
chao các ban minh bay day

vb-past
21-01-2007, 09:57 AM
1 bịch kẹo cho vskn còn cha anhhungrom
tui thấy cha bắt đầu nhảm hơn tui gồi đó
típ theo ai cho tui bít lý luận 1= (-1) nèo

Có gì đâu pa :
lí luận ấy nè
-1= (-1)^1 = (-1)^(2.1/2)= ((-1)^2)^(1/2) =1
đúng chưa. Em không biết chuyển sang kí tự toán học anh em cố đọc

Nhưng báo trước đấy là lí luận sai đó.Đố ai biết sai chỗ nào:(

thanh nga
28-04-2007, 01:54 AM
cai ly luan day nga ko hieu gi ca???? :-/. dao nay moi nguoi van khoe chu :D. con nga chiu thua cai ly luan kho hieu va kho giai do !!! ^:)^ ;))

vuive
04-05-2007, 08:02 AM
Mình xin trả lời câu đố của Phạm Văn Khánh nha
1.Bạn cứ việc mở tụ lạnh ra và đút con voi vô.Vì bạn chỉ nói là làm sao đút con voi vô tủ lạnh mà thôi chứ ko nói kích thước cái tủ lạnh phải nhỏ hơn con voi tôi có thể cho kích thước của tủ lạnh lớn hơn kích thước con voi nên có thể đút con voi vô.
2.Tương tự như trên
3.Ko có con voi và con hươu vì bị nhốt vô tủ lạnh òi.

MU's fan
04-05-2007, 08:56 AM
kim loại nào có nhiệt độ nóng chảy < 37 độ C thì tan thôi , như là Na(natri) nè
Trứng ung nổi lên mặt nước vì nó có trọng lượng nhỏ hơn nước ,vậy thôi
con người có thể nhớ về quá khứ từ khi họ có khả năng ghi nhớ được(câu này khó hiểu quá!)

thanh nga
05-05-2007, 02:22 AM
mình có câu đối mới nè !!!! không khó đâu. " kẻ trôm đến nhà, thì điên cũng mất!!! . Dễ không . trả lời đi nào các bạn ơi!!!!:)) >:) :)>-

newcomer
11-06-2007, 01:47 PM
Nga ham đọc sách quá! Khâm phục, mình chỉ thấy hỏng đến 1/2 số đó la...quyen quyen thôi! Nắng chiều và N làm bạn nhau thì nhà mình vui wá!

lê thanh minh
15-06-2007, 09:33 AM
cau hoi cua tui ne: tai sao con nguopi lai bat su tu thuan phuc duoc ma ban nam chung ta ko the thuan phuc duoc con su tu cai {ngay ben canh ban}

lê thanh minh
15-06-2007, 09:41 AM
mình có câu đối mới nè !!!! không khó đâu. " kẻ trôm đến nhà, thì điên cũng mất!!! . Dễ không . trả lời đi nào các bạn ơi!!!!:)) >:) :)>-
de lam vi ke trom la ban trai cua ban nen chac chan 100% la điện se mat

phạm văn khanh
15-06-2007, 11:25 PM
vậy bà đòi oai với ai không có thì đừng la làng

gió
16-06-2007, 04:35 AM
cau hoi cua tui ne: tai sao con nguopi lai bat su tu thuan phuc duoc ma ban nam chung ta ko the thuan phuc duoc con su tu cai {ngay ben canh ban}

câu này mà cũng hỏi được,vì con thứ 1 là con vật,con thứ 2 là con người ,hết
bạn không biết viết dấu à,dịch xong thì hoa hết cả mắt

thanh nga
18-06-2007, 05:27 AM
hinh nhu cac ban it chat tren yahoo lam nhi. minh ngai nhat la viet dau do. cu phai mo tung chu. cau do moi ne. " đem thân xác làm mát lòng thiên hạ, nối dõi tông đừơng phải chịu cảnh đầu rơi." >:) \:D/

phạm văn khanh
20-06-2007, 10:25 AM
dược bạn chả lời đúng câu hỏi của mình
câu hỏi của bạn nói về những đôi yêu nhau hay hỏi về sự yêu nhau một dãy đó mà chẳng được đôi nào nếu thế thì có 6

maminhphuong
29-06-2007, 04:54 AM
cho mình xin làm wen mọi người với he ! thấy các bạn có những câu đố xem ra cũng vui qua ! mình xin góp vui 1 câu đố cũ he

Trong 1 đất nước nọ , có 1 Ông Vua rất tàn ác , đặt ra 1 luật lệ , nều người nào muốn ra khỏi Thành phải phải nói 1 câu " nếu câu đó đúng sự thật sẽ bị xữ chém , nếu câu nói sai sẽ bị treo cổ " Vậy mà có 1 người đi qua dc của Thành. Đố bạn người đó sẽ nói gì

vu khang
01-07-2007, 06:02 AM
choáng ngộp

newcomer
01-07-2007, 06:06 AM
Tôi sẽ bị treo cổ! Câu nì tui nghe giải rùi

gió
01-07-2007, 12:24 PM
Có gì đâu pa :
lí luận ấy nè
-1= (-1)^1 = (-1)^(2.1/2)= ((-1)^2)^(1/2) =1
đúng chưa. Em không biết chuyển sang kí tự toán học anh em cố đọc

Nhưng báo trước đấy là lí luận sai đó.Đố ai biết sai chỗ nào:(

có ai giải được câu này chưa??
tui nghĩ mà chưa ra
giờ đầu óc quá tải hem nghĩ được típ:(
bà con hem ai giải câu nè sao?

(chú thích lun:bài trên là giải câu đó của sn về lí luận 1 = (-1) .)

newcomer
01-07-2007, 11:43 PM
a^b =a^(c.d) chỉ đúng với a>0 thôi chị gió ạ, cái này trong sách toán lớp 11, phần giải tích!

gió
02-07-2007, 01:55 AM
=))biết ngay mà,biết ngay mà ,chỉ có new mới chăm chỉ lôi sách ra thôi(hoặc là có sẵn trong đầu-:P )
hôm rồi kiếm quyển sách lớp 11 mà hem thấy :Pcó cái cơ bản nhất mà quên mất,hàm số mũ và các tính chất mũ thì cơ số phải lớn hơn 0 ,chẹp,lười nó thía đấy
hôm rồi mang ra đố thầy coi :)) ổng ý cũng k trả lời đc .cái kiểu nhiều kiến thức quá rồi thành ra hem để ý đến cái cơ bản nhất ,hôm tới đến nói chắc ổng chít lun mất :))
thanks em chị

newcomer
02-07-2007, 02:29 AM
Thiệt ra em nhớ thấy hìn như mỗi lớp 11 mới có phần đó thui, chứ hem có pít chính xác. Hem có cần cảm ơn đâu chị. Hôm nào tập cho em pít làm thơ nghen! Đang...thất tình mà hem có pít làm chi để diễn tả ...cảm xúc nè!

newcomer
02-07-2007, 02:32 AM
:(( :(( :-??

thanh nga
03-08-2007, 09:44 AM
lau qua ko len mang. ba con van khoe chu a. buc minh la phai viet may cai dau. mo tung chu, that la dau ca mat . @-) cho nen Nga quyet dinh ko viet nua. hihi

newcomer
03-08-2007, 09:57 AM
Hihi, không sao hihi ;))

thanh nga
04-08-2007, 03:02 PM
cam on newcomer nhieu nhieu. thuc ra Nga toan chat tren yahoo la nhieu. cho nen it viet tieng viet. cho nen phai mo tung chu tung chu. nhu la con co di mo ca vay. Xin moi nguoi thong cam. the moi nguoi co cau do nao kho kho hoac la hay hay gi do , gui len cho moi nguoi gop vui :D :-h bbb

newcomer
04-08-2007, 08:53 PM
Hihi, Thanh Nga vui tính dữ ha, ;)). Câu đố ngoài kia còn nhiều lắm kìa, hay là mìn đóng cửa cái chỗ này nha TN.Ra ngoài giải đố với mọi người cho vui :D

thanh nga
17-08-2007, 01:04 AM
Nga cung nghi nhu vay, Nga cung ko co thoi gian nhu truoc nua. Nga da dinh xoa di tu lau roi, nhung lai ko biet lam cach nao :-?? :D giup minh nhe, ok??

lovelysoccon
01-09-2007, 10:44 AM
ừhm , natri cũng là kl phải không nhỉ. Nếu bạn ở trong 1 môi trường khô có nhiệt độ mát thì natri cũng tan chảy trên tay người.
khó đập ruồi thì tui bổ sung thêm 1 chi tiết là trên cơ thể ruồi có những sợi lông tơ là những dây thần kinh rất nhạy cảm với chuyển động của ko khí. đó là lý do vì sao chúng ta dùng vỉ đập ruồi với nhiều lỗ để ko khí lọt qua sẽ dễ dàng bụp trúng nó. ngày tàn của ruồi chăng^^
mũi chó thường ướt àh , theo tui mũi chó rất nhạy cảm vì nó có khả năng đánh hơi rất tốt nên thường xuyên phải tiết nước để vệ sinh mũi nói chung là lau sạch các phân tử cũ bám trên mũi.
dế hok thích chọi nhau , nó chọi nhau cũng như mí con sư tử , cọp beo bảo vệ lãnh thổ với lấy le với bạn gái thui . Có điều con người lại thích coi dế chọi nhau nên thường xuyên cho nó oánh lộn ý mừ .

japan_tuannguyen
26-04-2008, 02:45 AM
minh thanh that xin loi. minh ko co hinh cua kim loai do. :( nhung minh se co dang kiem cho bang duoc. neu ko kiem duoc :-?? thi minh se chiu loi va ko viet them bai nao nua.

nguyên tử hóa học GaLi