PDA

View Full Version : kỉ niệm tuổi học trò

nhoem85
08-11-2005, 11:30 AM
hiện nay tôi là sinh viên
nhưng tôi không thể quên được những kỉ niệm của tuổi học trò
đó là những kỉ niệm của năm lớp 12
khi đó tôi ngồi cạnh lớp trưởng là một cô gái rất có cá tính
khi xa bạn ấy nhưng tôi vẫn rất nhớ mặc dù tôi không dám nói ra
vì tôi là một người tự cho mình là rất khô khan
trong khi bạn ấy là là một người rất lãng mạng
chính điều đó đã chia cắt chúng tôi
bây giờ bạn ấy xắp là 1 cô giáo dậy văn còn tôi là 1 nhà lập trình
hai công việc hoàn toàn khác nhau,
nhiều lúc nghĩ lại những kỉ niệm cuae những năm tháng học trò, những ngày đi học thêm ,bao nhiêu kỉ niệm tôi không thể quên được
các bạn đang ở tuổi học trò hay chân trọng những kỉ niệm về nó,său này các bạn ra trường các bạn sẽ rất hối hận như tôi bây giờ nuối tiếc về những kỉ niệm,
nhiều lúc nhìn người mình hằng yêu đi bên người khác mình vẫn phải gượng cười ,vì đã là con trai thì mình nghĩ sự nghiệp là trên hết,vì đã có thời gian tôi cũng là 1 trang trai yếu ớt trong tình cảm

phuoc
09-11-2005, 01:42 AM
Ừh thật sự khó quên những ki niệm đầu đời đặc biệt là thời còn là học sinh ngồi trên ghế nhà trường, đúng không?
Thật khó quên hơn là một tình cảm mà người ta nói là tình yêu đầu đời!
minh chúc bạn hãy giữ mãi kỉ niệm ấy!!

Yumi
09-11-2005, 04:38 AM
mai xa rồi ai còn nhớ ko ?
Tuổi học trò hồn nhiên trang giấy trắng..........

nhoem85
09-11-2005, 05:01 AM
sẽ nhớ mãi nhớ mãi khi chúng ta bên nhau
cùng nhau vui chơi , cùng nhau cất tiếng cười
rồi mai chia xa ......................................

nydm
12-11-2005, 09:26 PM
Tối qua ngồi 1 mình trên nhà , tự dưng buồn muốn khóc , muốn quay lại cái ngày mình mới học lớp 10 thôi , nhớ thằng con trai ngồi cạnh bàn mà mình hay bắt nạt , 1 cái kẹo đòi chia... 3 . Nhớ cái thói đỏng đảnh thường ngày , giờ chẳng thể nữa ... Lớn rồi phải khác . Ngán

Bambi
13-11-2005, 01:54 AM
Đọc topic ni làm ..nhớ quá .. cái thời quậy phá chỉ biết ăn học chơi ...không lo toan gì cả ...Hix bây chừ nhìn lại mình .. ôi còn cái thời mặc áo dài .. nhảy từ bàn đầu đến bàn chót .. rượt nhau ... có khi dưới sân trường vào giờ nghỉ giải lao 15 phút . Mấy đứa con gái buộc hai tà áo dài lại chơi nhảy dây, hay đá cầu ....Nhớ quá đi thôi ...Hix nghĩ cũng hay .. vào cấp 3 thấy bọn bạn nó yêu đương búa xua thế mà mình ... oops ..chỉ có được cái tật là phá đám thì hay nhất ....do đó 12 năm ngồi dưới ghế mái trường ..ta với ta .. ý nhầm với bạn bè ...hì hì nhớ nhất là hồi cắm trại năm 11 .. trùi ui ...vui kinh luôn ... đi chân trần nhảy sạp từng cặp ...:(( :(( nhớ nhớ ......không hổ danh A5 mừ ..>:D< :-* :-* :-*

Với mình 12 năm đầy ắp những kỷ niệm tuổi học trò ...ăn học quậy phá ....hì hì nhưng tiếc cái là không nếm mùi vị tình yêu học trò ...hì hì hì... :-*

bé ngoan
13-11-2005, 07:36 AM
:D, bé còn ở trong cái "tuổi học trò" nè. Ở trong cái tuổi í thì không thấy nhớ thấy thương gì hết, sợ sau này không còn gặp lại đám bạn thân (ui cha, nói rồi thấy sợ). Ngồi tưởng tượng ra cái cảnh mình "leo" lên đại học, rùi chạy vạy đi xin việc làm... Lúc đó chắc cũng "bâng khuâng" nhớ lại kỉ niệm cũ như các anh chị...

nhoem85
13-11-2005, 09:28 AM
nhiều lúc nghĩ lại sao nhoem85 thấy nhớ những kỉ niệm đó vô cùng ah
nhiều lúc chỉ muốn khóc thôi ah,nhiều lúc về lại trường xưa nhìn các bạn hóc sinh nô đùa vui quá , nhưng sao lại không có bạn mình chứ,bao kỉ noệm lại trở về nhiều lúc muốn khóc thật to nhung ma không gặp ai để mà khóc ah
các bạn ah
một ngày nào đó các bạn về thăm trường chắc các bạn cũng phải như mìnhd vậy ah
ui nhiều đêm mình thức trắng để nhớ về những kỉ niệm ngày xưa ah
nhớ ai mà không thể nào có thể quên được ah
giá như ngày ấy mình dừng giận nhau thì bây giờ đâu phải nuối tiếc thế này nhỉ

lonelystar
13-11-2005, 06:59 PM
..khó mà hỉu dc mí cái cảm giác như zầy ,chậc chậc...tuổi hồn nhiên, thời áo trắng..lịu nó có mãi còn trong lòng mọi người ?? :D

Yumi
17-11-2005, 07:50 AM
đọc lại topic này , năm cuối .......... chẳng còn bao ngày nữa .........
tuổi học trò ......... còn đâu ..........

sherlockholmesphuongDong
23-12-2005, 04:43 AM
thường thì con người không mấy ai biết trân trọng những điều trước mắt và đó cũng chính là điểm cố hữu trong mỗi chúng ta .Dù sao thì đây cũng là qui luật của cuộc sống chúng ta không ai có thể thay đổi nó mà chúng ta chỉ có thể cải thiện được nó bằng cách biết chân trọng nó hơn mà thôi HỌC TRÒ mà

mai thy
31-12-2005, 08:22 AM
Uhh . Doi Khi Chung Ta Khong Biet Tran Trong Nhung Gi Minh Dang Co . De Den Khi Qua Roi, Moi Ngoi Ma Tuong Nho Lai !!!

học trò lưu manh
31-12-2005, 02:45 PM
kỷ niệm là để nhớ, để tạo quá khứ cho chính mình chứ đâu phải để tiếc nuối \:D/

nếu lúc ấy dằn lòng ko được, tỏ tình với cô giáo thì sẽ bị mời phụ huynh chứ đâu có được kỷ niệm đẹp như hôm nay =((

Motngoisao
03-01-2006, 11:45 AM
hà hà!! Thì hãy cố gắn một lần đi!!! hong gì giữ nó làm kỉ niệm!! hay con đường để chon!! @};- @};- ~:> ~:>

DŨNG_CONAN
05-01-2006, 05:03 AM
Kỉ niệm học trò của tui là một tiểu thuyết cười...
Không bít cười hay khóc...

sherlockholmesphuongDong
10-01-2006, 12:40 AM
thật sự thì những kỉ niệm thời học trò và cách mà chúng ta nhận thức những kỉ niệm đó trong thời hiện tại sẽ chính là những điều làm nên con người chúng ta trong tương lai phải không mọi người
tôi là một minh chứng đây
mặc dù còn đang là một học sinh cấp 3 nhưng mà những kỉ niệm có được cùng những người bạn thời còn học cấp 1 vẫn còn đọng lại trong tâm chí tôi
nhiều lúc mình cố gắng trong hiện tại cũng chỉ vì những kỉ niệm tốt đẹp sau này thôi phải không
tôi cũng không phải là ai nhưng những bạn bè xung quanh tôi luôn nghe những lời khuyên của tôi và họ hay nói rằng tôi là một người già trước tuổi chẳng biết có đúng hay không nữa-nhưng dù sao đó cũng là những kỉ niệm khó quên đối với tôi

hiepsichailo
31-01-2006, 09:36 AM
chà nghe giọng dieu cũa ban thì tui nghĩ ban có thẽ là mot nguòi dang hoc lop chuyen van fai~ ko nguòi dan ong có thàn kinh thep

hiepsichailo
31-01-2006, 10:40 PM
mot cuoc dòi con nguòi chĩ có máy nam dc sóng duói nhũng mái truòng vói nhũng thày co khó tính n~ dúa ban tinh nghich tìm moi cach làm cho ban mot trn cuòi nghieng ngã nhung chúng ta ít khi quan tam dc dén dièu này bõi nó rát dõi quen thuoc nhung khi xa con nguòi chúng ta lai vát oc ra có nhó lai nhũng kĩ niem dó vói mot nõi tiéc nhó vo han bay giò dang sóng duói mai truòng chúng ta nen tan dung khoãng thòi gian ít oi này dẽ luu lai trong ta nhũng kĩ niem dep nhat vè "thoiaotrang'

katykaty_love
09-02-2006, 03:45 AM
Ngày xưa oi mãi xa tuổi thơ....
Giá hồi đó anh biết rằng em da..
Và lòng anh dừng thờ thẩn ngây thơ
Thì có phải bây giờ anh đỡ khổ,
Đi tìm em trong kí ức vu vơ.....

nhoem85
09-02-2006, 09:52 AM
Kỉ niệm học trò của tui là một tiểu thuyết cười...
Không bít cười hay khóc...
Kỉ niệm tuổi học trò mỗi người chỉ có 1 lần ah

k_iu_k
13-03-2006, 10:54 PM
cái topic này làm K nho luc cap 3 wa....hihx

hiepsichailo
15-03-2006, 09:13 AM
cấp 3 bạn co thích em nào ko vậy k

*Anami*
16-03-2006, 09:37 AM
Hic, với con trai sự nghiệp là trên hết
Có yêu em cũng phải ngậm ngùi
tất cả vì tương lai...

nhoem85
18-03-2006, 12:37 AM
Đúng vậy bạn ah
con trai lên coi sự nghiệp là trên hết
đừng bao giờ phải bị lụy trước một người con gái
Một cánh cửa khép lại sẽ có một cánh cửa khác mở ra

quynhanh12a4
21-03-2006, 09:54 AM
=(( minh rat vui khi tham gia vao 4rum nay.....nen mong rang sau này mình có thể chia sẽ tâm sự....của các bạn...............:-t :x :-SS

quynhanh12a4
21-03-2006, 10:10 AM
minh cung co một thời học sinh đay sinh động và rất vui vẽ............ tai trường minh nằm o một thị xã khá rộng nên sân trường đầy ấp bóng mát của những cành phượng rũ.......xuống..những bông hoa phượng đua nhau nỡ những khi hè đến thật là đẹp phải không các bạn...........và thời áo trẵng của mình cũng tươi đep như vây đấy..............đến bây giờ tuy đã ra trương rồi nhưng tụi minh vân ko quên được những kỉ niệm đẹp cưa một thời học sinh...............heheheh...........nói cho đỡ nhớ đó ma..........

*Anami*
28-03-2006, 08:07 AM
kỷ niệm thời áo trắng của quỳnhanh thật đẹp phai ko
nhưng ngày đó có hình bóng nào đó in đậm trong ký ức bạn không?

hiepsichailo
07-04-2006, 03:05 AM
chắc là cũng có fan~ phất thui nên mới cho rằng nó đẹp :))

k_iu_k
20-04-2006, 08:53 AM
fan~ fa^t' cũng là đẹp mà hiepsi

thời học sinh......we can never ever turn back to that time

*Anami*
24-04-2006, 04:54 AM
K_iu_K chả lãng mạn tí nào, nếu quay trở lại được thì tiếc nhớ làm chi nữa

nhoem85
26-04-2006, 11:32 AM
Hoa phượng xắp nở rùi báo hiệu một mùa hè xắp đên
nhớ bạn bè và trường lớp quá ah

nhoem85
26-04-2006, 11:34 AM
Tui học 3 cấp 3 trường nhiều kỉ niệm quá bây giừo không sao nhớ hết nổi
nhớ nhất là những ngày tháng cùng bạn bè tung tăng dưới mái trường
Những ngày tháng vui vẻ nay còn đâu nữa
mỗi người 1 nơi
Trường lớp vẫn đó nhưng bạn bè nay đâu

kenji
03-05-2006, 06:03 AM
Tôi cũng đang là sinh viên ! Mọi người thưiờng bảo :cuộc sống SV thú vị, riêng với tôi, thấy nó thật bình thường ! Ko thể bằng dược những tháng ngày học trò xưa cũ, đẹp, hồn nhiên , đầy mơ mộng....

khánh
05-05-2006, 07:56 AM
bây giờ chỉ còn biết ngồi nhớ lại kí ức thôi

nydm
06-05-2006, 12:09 AM
ngồi nhớ thì làm được jì? Đi rủ bạn bè tụ tập 1 bữa đi

k_iu_k
10-05-2006, 07:27 AM
rũ tập hộp d0âu có đông đũ và luv ngi chắc cũng ko còn vui như lúc đi học.....nho81 chi thim buồn chời:((

vinda_o
12-05-2006, 09:46 AM
Lập trình với giáo viên hay quá còn kêu ca gì nữa

vinda_o
12-05-2006, 10:04 AM
Thời học sinh cũng qua rồi, sinh viên cũng qua rồi. Bây giờ cuộc sống xô bồ, ít phút rảnh ngồi ngẫm lại quá khứ nhưng có kỉ niệm đẹp để mà nhung nhớ cũng....sướng

peterben
13-05-2006, 05:29 PM
chào các mem , Ben cũng đang học ở trường northeastern , muốn làm wen với các mem ~:>

k_iu_k
08-06-2006, 01:58 AM
chào các mem , Ben cũng đang học ở trường northeastern , muốn làm wen với các mem ~:>

học bên Mỹ có gì vui = vn heheheheh

thikhacvu
09-06-2006, 06:37 AM
Đúng, kỉ niệm tuổi học trò là đẹp nhất đấy. Bạn biết không, bi giờ là sinh viên rồi nhưng cứ mỗi lần hè đến là tui cứ nhớ hoài cái năm lớp 12, tụi tui hái phượng xếp cái mặt cười chụp ảnh làm kỉ niệm, vui biết bao. Rồi csai ngày chia tay, chúng tôi họp mặt, ăn uống, cười, bàn về tương lai ĐH, và rồi những giọt nước mắt đã rơi, rất tự nhiên, chân thành và xúc động. Có bao giờ bạn thấy con trai khóc chưa, ấy thế mà tui đã chứng kiến cái cảnh ấy đấy, những giọt nước mắt của những chàng trai sắp xa rời kỉ niệm.

Phạm Văn Trường
28-06-2006, 10:34 AM
Tình học trò mong manh trang giấy vở
Trang thương trang nhớ ghép chung tờ
Ai nỡ đem tình chia đôi đứa
Để tim mình nhói buốt nửa câu thơ...
buồn thật

NPQ_C13
28-06-2006, 10:48 AM
Hi !! Chào các bạn !!
"Thời áo trắng", chỉ từ này thôi cũng đã gợi lại cho con tim(của những người đang hoặc đã ngồi trên ghế nhà trường) phải một lần nữa thổn thức, rung đông. Đúng không nè bà con cô bác^_6
Tôi đã từng là một học sinh lớp chuyên văn, đã từng gắn bó suốt 4 năm trời trong lớp học có đến 37 bạn nữ và chỉ 13 bạn nam (kinh dị không nè ^^''). Vì thế, tôi có diễm phúc hơn hẳn những người khác là được sống giữa "một rừng hoa rực rỡ" (mà không được hái trộm đâu đấy^_6), được thử thách bãn lĩnh 1 nam sinh cặn kẽ hơn moi người khác và có lẽ là bắt mạch cảm xúc của nữ giới chính xác hơn ai !!

NPQ_C13
28-06-2006, 10:56 AM
Hi !! Chào các bạn !!
"Thời áo trắng", chỉ từ này thôi cũng đã gợi lại cho con tim(của những người đang hoặc đã ngồi trên ghế nhà trường) phải một lần nữa thổn thức, rung đông. Đúng không nè bà con cô bác^_6
Tôi đã từng là một học sinh lớp chuyên văn, đã từng gắn bó suốt 4 năm trời trong lớp học có đến 37 bạn nữ và chỉ 13 bạn nam (kinh dị không nè ^^''). Vì thế, tôi có diễm phúc hơn hẳn những người khác là được sống giữa "một rừng hoa rực rỡ" (mà không được hái trộm đâu đấy^_6), được thử thách bãn lĩnh 1 nam sinh cặn kẽ hơn moi người khác và có lẽ là bắt mạch cảm xúc của nữ giới chính xác hơn ai !!
Giờ đây,tôi đã không còn được sống trong môi trường tuyệt vời đó nữa, không còn cùng lũ bạn ngày nào đạp xe trong cái nắng trưa gay gắt mà nồng ấm, được thả mình trong những trò chơi tinh nghịch "nhất quỷ nhỉ ma" xưa kia nữa ! Tôi nhớ da diết những phút giây tuyệt vời ngày xưa, khao khát đến mãnh liệt được khoác vai thằng bạn nối khố bày đủ những trò ma quái. Các bạn có ai đã từng cùng cảm xúc giống tôi chưa nhỉ ?! Nếu có, hãy góp vài lời tâm sự của mình vào nhé^_6

nhoem85
20-09-2006, 10:31 AM
Mình thì không thể nào quên được những kỉ niệm tuổi học trò,mỗi lần đi đâu nhìn cánh phượng nở tôi nhớ kỉ niệm,nhớ thầy cô,nhớ em rất nhiều,tui bắt đầu biết thương biết nhớ từ năm học lớp 3.Bây giờ dù đã lớn rùi nhưng những kỉ niệm luôn về trong tội

bach hop
21-09-2006, 03:41 AM
ai cũng co một thời để nhớ ,những kỷ niệm ,những tình cảm của bạn thật đep ,nó là những đoạn phim về tuổi học trò ngọt ngào ,

nhoem85
21-09-2006, 05:39 AM
Bây giờ nếu cho mình một điều ước mình sẽ ước được quay về tuổi thơ,quay về những năm tháng học sinh,quay về với những kỉ niệm,mình sẽ mạnh dạn hơn,không để nuối tiếc như bây giờ nữa ah.

Spear_of_Fallingleaf
28-09-2006, 12:25 PM
Những chuyện đó nhắc đời sinh viên của mình nhỉ....

langthanglink
23-10-2006, 05:28 AM
hi hi
tình là gì ai mà biét đc
ỏ lớp 11 hoc công dân rùi
nhưng em ko hiẻu đc '' tình là gì''
thì tình áo trắng em càng ko hiểu
hi hi

nguyendackhoa
18-12-2006, 01:20 PM
Kỷ niệm xưa tưởng chừng như im bặt
Bổng hiện về nguyên vẹn mải trong tim
Nghe bâng khuâng xao xuyến muốn đi tìm
Áo trắng học trò hồn nhiên thơ mộng.

vivian
19-12-2006, 05:13 AM
gặp lại đi anh ơi , ngày xưa sẽ về mà

Tri Ki 2000
01-05-2007, 04:24 AM
Giã từ trang vở cũ
Giã từ tuổi thơ ngây
Cổng trường giờ rộng mở
Tiễn bước em vào đời
Giã biệt nắng hạ vàng
Giã biệt màu phượng đỏ
Những buồn vui âu lo
Qua đi theo năm tháng.
:(( :(( :(( Hic hic,chỉ còn 1 tháng nữa là xa ban bè rùi ......Buồn đến lạ !

da trang
03-05-2007, 04:14 AM
đúng dó kỉ niệm chỉ nên nhớ chứ đừng vì nó mà tiếc nuối,quá khứ giúp cho ta sống tốt hơn trong hiện tại chứ đừng vì nó mà làm tương lai của bạn trở nên u sầu hơn.hãy luôn chính là bản thân mình là tốt nhất.ừ đi.

iLuvYa
06-05-2007, 11:06 PM
Này đừng buồn nữa quá khứ thì thế nào cũng vẫn là quá khứ ! Thay vì nhớ lại rồi khóc tại sao mình ko trân trọng những gì mình đang có lỡ mai này nó cũng bỏ ta đi nhưng ta ko thấy đau lòng vì ta đã từng vui vẻ khi có nó !

nhẹ_nhàng
07-05-2007, 01:26 AM
vẫn biết sống là hướng đến tương lai nhưng quá khứ là gương soi nên ngắm lại

vivian
07-05-2007, 06:09 AM
tôi cũng đã ngồi ghế giảng đường , nhưng tôi ko tìm dc ngày xưa của thời cấp 3 , dù chỉ là cảm giác. những cuộc vui theo nhóm , sự xa lạ của giới hạn từng vùng miền .........ngồi gấp máy bay vậy

kira_kira
18-05-2007, 04:05 AM
giảng đường buồn vậy sao? hay tại vì mình nhỉ? tui ko biết chưa ngồi lên ghế giảng đường nên chưa hiểu !??

Gấp máy bay à !? Tui thích gấp con hạc giấy và ngôi sao , gấp xong bỏ vào cái lọ thuỷ tinh chung với hoa khô lượm trên công viên, ko chính xác là chôm :P

Những lúc như vậy thấy nhẹ nhõm, thoải mái , thích lên công viên đạp xe vòng quanh công viên, đạp thật chậm quanh hồ nước rồi lại đạp quanh cây hoa ô môi màu hồng, đi thật chậm qua cây mai hoàng yến màu vàng rực để cảm nhận hương thơm của nó ! Hay leo lên cây ngồi đọc sách rồi thấy bảo vệ lại nhảy xuống, vừa nhảy vừa run, vừa sợ trặc chân nhưng mừ.............vẫn cứ làm ! Đến nay 12 rồi vẫn như vậy , mong rằng mãi được như vậy............

Thích nhất là hoa ngọc lan trắng, mùi hoa rất ngọt, ngọt đến nỗi vào công viên tôi luôn ngồi dưới gốc cây ngọc lan để đọc sách đôi khi có leo lên nhưng mừ tui sợ bảo vệ :P , cấp 3 của tui gắn liền với cái công viên vui có buồn có , rảnh là lại leo lên công viên ngồi, điên kinh khủng !

da trang
18-05-2007, 10:19 AM
còn với tui thời cấp ba đầy những nỗi buồn còn niềm vui thì rất hiếm hoi, đôi khi khi ngồi cùng những nguời bạn như topic này thật sự tui không muốn kể chút nào, tui đã muốn quên đi tất cả thời còn đi học của mình vì tự ái của bản thân [-X